CLB Kỹ Năng Trẻ-Tỉnh Khánh Hòa
BẠN CHƯA ĐĂNG NHẬP VÀO DIỄN ĐÀN !

+ Hãy nhấn "đăng nhập" hoặc "Đăng ký" ngay làm thành viên chính thức để sử dụng được toàn bộ Chức năng của diễn đàn .

+Nhấn "Do not Display Again" để không hiện lại bảng thông báo này

Admin Thân ái !
BẠN CHƯA ĐĂNG NHẬP VÀO DIỄN ĐÀN !

+ Hãy nhấn "đăng nhập" hoặc "Đăng ký" ngay làm thành viên chính thức để sử dụng được toàn bộ Chức năng của diễn đàn .

+Nhấn "Do not Display Again" để không hiện lại bảng thông báo này

Admin Thân ái !

Câu lạc bộ Kỹ Năng Trẻ là nơi quy tụ, là điểm hẹn những đoàn viên, hội viên, thanh niên yêu thích sinh hoạt, rèn luyện kỹ năng, trao đổi kinh nghiệm, nâng cao nghiệp vụ Đoàn – Hội, kỹ năng mềm trong đời sống.Tiếp cận và phục vụ trong sinh hoạt cộng đồng !

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
10 Bài mới nhất
Bài gửiNgười gửiThời gian
Tổng kết 1 năm hoặt động của CLB Kỹ Năng Trẻ năm học: 2014-2015 vinhxitrum Mon May 18, 2015 11:17 pm
15 câu nói giá trị từ Bill Gates dành cho các bạn học tập. cao đức trung hiếu Tue Apr 21, 2015 10:32 pm
Cùng học tiếng Anh với các câu đố vui và nhận nhiều phần quà hấp dẫn nhá! ^_^ cao đức trung hiếu Tue Apr 21, 2015 10:15 pm
Vài nét Lịch Sử Về Chặng Đường của CLB Admin1 Sun Apr 19, 2015 10:59 pm
NỘI QUY CLB KỸ NĂNG TRẺ Admin1 Sat Apr 18, 2015 9:55 pm
Missing you - Nishino Kana Vans Aotori Sat Apr 18, 2015 12:09 am
Chủ đề: Bóng mây Vans Aotori Sat Apr 18, 2015 12:05 am
logo mới nhất của CLB vinhxitrum Fri Apr 17, 2015 10:01 pm
Luật Hấp Dẫn - Bí Mật Tối Cao nhokc_nho_nha Thu Apr 16, 2015 11:15 pm

Share

Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin1
Admin
Admin1

Họ và Tên : Đỗ Đức Thắng
Nam Tuổi : 33
Đăng ký : 26/09/2011
Nghề Nghiệp : Sinh Viên DH Nha Trang

Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeMon May 21, 2012 7:50 pm

một bạn gái đã gửi đến mọi người 1 câu hỏi Trắc nghiệm nhỏ nhỏ,cả nhà cùng nói len ý kiến của mình nhé
Idea Embarassed Twisted Evil affraid
Trong một buổi tối mưa to gió lớn, bạn lái xe ngang qua 1 trạm xe bus, ở đó có 3 người đang đợi xe.
1 người là cụ già sắp chết, rất đáng thương.
1 người là bác sĩ, ông ấy từng cứu sống bạn, bạn luôn muốn được đền ơn ông ấy.
1 người là 1 cô gái or chàng trai, là người tình trong mơ của bạn. Rất có thể bỏ qua cơ hội này sẽ không còn lần nào nữa...
Nhưng làm sao đây. Xe bạn chỉ có thể chở thêm 1 người. Bạn sẽ chọn ai đây? Xin cho biết lý do nhé!
sent by : Hoa Cỏ May
pretyboy1008
Admin
pretyboy1008

Họ và Tên : Trần Minh Phúc
Đăng ký : 05/10/2011
Nghề Nghiệp : Sinh viên

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeMon May 21, 2012 9:32 pm

nếu xe bus đến, điều đó không có j bàn cãi.... ko chở ai hết, công bằng, ko khó xử, ko cắn rứt lương tâm.
còn nếu ko có xe bus, phải nên xem tình hình như thế nào, nhờ ông bác sĩ chuẩn đoán bệnh cho ông già (sắp chết đợi xe bus đi đâu nữa trời, con cháu sao ko chăm nom???<---khó hiểu), và sau đó chở ông đến bệnh viện, nếu có thêm lòng hảo tâm thì tìm kiếm trung tâm bảo trợ xã hội đăng ký cho ông ấy, lúc đấy 2 người kia sẽ tự hiểu sự tình và thông cảm, vì mạng người là quan trọng nhất.

ĐÂY LÀ Ý KIẾN CHỦ QUAN CỦA MÌNH, MONG ĐƯỢC GÓP Ý THÊM
https://facebook.com/shinpubmt
Quang Trung
Hạ sĩ
Quang Trung

Họ và Tên : Nguyễn Quang Trung
Nam Tuổi : 31
Đăng ký : 27/02/2012
Nghề Nghiệp : sinh viên

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeThu May 24, 2012 11:43 pm

Hehe!
Theo em là chở người con gái mình yêu rồi!
Thứ nhất, người con gái này là ng trong mộng của mình. Hơn nữa lại đang trong lúc mưa to gió lớn há chẳng phải " anh hùng cứu mỹ nhân" sao?
Thứ hai, một người bệnh sắp chết lại có bác sĩ giỏi ngồi cạnh bên rồi. Quá hợp lý!

Admin1
Admin
Admin1

Họ và Tên : Đỗ Đức Thắng
Đăng ký : 26/09/2011
Nghề Nghiệp : Sinh Viên DH Nha Trang

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeFri May 25, 2012 12:06 pm

tiếp tục trả lời đi nào cả nhà...nêu lên ý kiến của mình nào...trước khi nhận đc câu trả lời cuối cùng của tác giả !
SunShineSS
Binh nhất
SunShineSS

Họ và Tên : Nguyễn Thị Ánh
Nữ Tuổi : 31
Đăng ký : 02/02/2012
Nghề Nghiệp : SV

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeSat May 26, 2012 7:02 am

Nếu ở ngoài đời thì mọi việc giải quyết nhanh hơn nhiều.
nhưng ở đây lại khác, người ta không có sự lựa chọn hoàn hảo, phải chọn một trong 3
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeThu Aug 16, 2012 4:30 pm

Cái này chắc mà chờ xe bus thì dài cổ rồi! Razz

Trong ba người này thì ai cũng đáng để mình hy sinh cả nên giải pháp phải tối ưu Wink

Mình sẽ nhường xe lại cho bác sĩ chở cụ già tới bệnh viện, vì xe chỉ chở 2 người nên mình phải xuống xe, nắm tay bạn gái chờ bus thôi, có chuyện chi thì 2 đứa cũng được bên nhau mà Smile

Có điều ĐA này mình suy nghĩ hơi lâu, đến khi xử lý sợ lúng túng hết thời gian mất rồi Sad

:-bd

Khách viếng thăm
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 10:48 am

người bị bệnh nặng cần đi cấp cứu được phép chở 3 mà, chở bà già với bác sĩ tới bệnh viện khoảng 10,15 phút chứ mấy, ùi quay lại chở em iu kia luôn, có gì đâu mà phải suy nghĩ chi cho phức tạp
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeMon Sep 10, 2012 10:49 am

ở đâu ra cái luật chỉ chở thêm 1 người thế @@
Khách viếng thăm
Khách viếng thăm
Anonymous

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeTue Sep 18, 2012 9:47 pm

theo mình thì đầu tiên nên để cho ổng bác sĩ giỏi kia sơ cứu hay cấp cứu ông già đáng thương kia trước tiên, rùi sau đó ta..................... đưa xe cho vị bác sĩ chở ổng già kia đi cấp cứu vì vị bác sĩ kia là người biết rõ bệnh viện ở đâu và có thể sẽ cứu giúp được ông già đáng thương! còn mình thì ở lại tâm sự vs người trong mộng!! hehe! tiện cả đôi đường mà lại còn được tiếng xả thân vì nghĩa(cho mượn xe mà không sợ mất hehe) lại còn thêm cái gây ấn tượng tốt với người trong mộng nữa chứ!! hehe! cyclops cyclops cyclops cyclops cyclops
còn nếu muốn thử xem cái bụng dạ tốt đẹp của người mà mình mang ơn hoặc người trong mộng thì nên trở cụ già đi!!!!!!!!!
mọi người thấy thế nào ạ!! cho ý kiến đánh giá nha!! Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
côngchúatuyết
Binh nhì
côngchúatuyết

Họ và Tên : Đoàn Thị Thu Thùy
Nữ Tuổi : 31
Đăng ký : 24/09/2012
Nghề Nghiệp : sinh viên đại học nha trang

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitimeMon Sep 24, 2012 4:30 pm

theo mình thì không chở ai theo cả.hihihi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !   Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè ! I_icon_minitime

Một câu trắc nghiệm tình huống nho nhỏ cho cả nhà nè !

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» tình huống thứ 2!!!!
» Những tình huống đời thường (post by Phạm Thị Mỹ Hân)
» Kinh nghiệm làm quản trò
» Tìm phương hướng (post by Cú Đêm)
» Hướng dẫn đăng bài viết mới